Headlines Malayalam News papers-വാർത്ത ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ


 • നിര്‍ണായക പോരാട്ടമാണ്; ആവശ്യങ്ങള്‍ അംഗീകരിക്കുന്നതുവരെ കര്‍ഷക സമരം തുടരുമെന്ന് നേതാക്കള്‍
  ന്യൂഡൽഹി: കേന്ദ്ര കാർഷിക നിയമത്തിനെതിരേയുള്ള കർഷക പ്രതിഷേധം അഞ്ചാം ദിവസവും തുടരുന്നു. തങ്ങൾ മുന്നോട്ടുവെച്ച ആവശ്യങ്ങൾ കേന്ദ്രസർക്കാർ അംഗീകരിക്കുന്നത് വരെ പ്രക്ഷോഭം തുടരുമെന്ന ഉറച്ച നിലപാടിലാണ് കർഷക നേതാക്കൾ. നിർണായക പോരാട്ടത്തിനാണ് തങ്ങൾ ഡൽഹിയിലെത്തിയതെന്നും കർഷകർ നേതാക്കൾ പറയുന്നു. ഡൽഹിയിലേക്കുള്ള അഞ്ച് പ്രവേശന കവാടങ്ങളും തടയുമെന്ന് ഭീഷണി മുഴക്കി ആയിരക്കണക് […]
 • കരുത്തരായ നോര്‍ത്ത് ഈസ്റ്റിനെ സമനിലയില്‍ തളച്ച് എഫ്.സി ഗോവ
  മാർഗാവ്:ഇന്ത്യൻ സൂപ്പർ ലീഗിലെ ആവേശം നിറഞ്ഞ മത്സരത്തിൽ കരുത്തരായ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് യുണൈറ്റഡിനെ സമനിലയിൽ കുരുക്കി എഫ്.സി ഗോവ. ഇരുടീമുകളും ഓരോ ഗോളുകൾ വീതം നേടി. ഇരുഗോളുകളും ആദ്യ പകുതിയിലാണ് പിറന്നത്. നോർത്ത് ഈസ്റ്റിനായി ഇദ്രിസ സില്ല സ്കോർ ചെയ്തപ്പോൾ ഗോവയ്ക്കായി ഇഗോർ അംഗുളോ വല കുലുക്കി. നോർത്ത്ഈസ്റ്റിന്റെ നായകൻ ലാലെങ്മാവിയയാണ് കളിയിലെ ഹീറോ ഓഫ് ദ മാച്ച് പുരസ്കാരം സ […]
 • കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ ഗുരുതര രോഗബാധ തടയുന്നതില്‍ 100% ഫലപ്രദമെന്ന് മൊഡേണ; ഉപയോഗത്തിന് അനുമതി തേടും
  വാഷിങ്ടൺ: കോവിഡ് വാക്സിൻ അമേരിക്കയിലും യൂറോപ്പിലും അടിയന്തരമായി ഉപയോഗിക്കാൻ അനുമതിതേടി അധികൃതരെ സമീപിക്കുമെന്ന് നിർമാതാക്കളായ മൊഡേണ. ഇന്ന് തന്നെ അപേക്ഷ നൽകും.അവസാനഘട്ട പരീക്ഷണത്തിൽനിന്ന് ലഭിച്ച വിവരങ്ങൾ വാക്സിൻ 94 ശതമാനവും ഫലപ്രദമാണെന്നാണ് വ്യക്തമാക്കുന്നത്. ഗുരുതര സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങളൊന്നും ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്നും മൊഡേണ അവകാശപ്പെടുന്നു. ഗുരുതര രോഗബാധ ത […]
 • മാല പൊട്ടിച്ചു കടന്നു കളയാന്‍ ശ്രമിച്ച പ്രതി പിടിയില്‍
  കിളിമാനൂർ: മോട്ടോർ സൈക്കിളിൽ സഞ്ചരിച്ചിരുന്ന പെൺകുട്ടിയെ പിന്തുടർന്ന് കഴുത്തിൽ കിടന്ന മാല പൊട്ടിച്ചു കടന്നു കളയാൻ ശ്രമിച്ച പ്രതി പിടിയിൽ. പെരിങ്ങമ്മല ജവഹർ കോളനിയിൽ അൻസിൽ (20) ആണ് അറസ്റ്റിലായത്. കിളിമാനൂർ പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ പരിധിയിൽ താളിക്കുഴിയിൽ വച്ചായിരുന്നു സംഭവം. സ്കൂട്ടിയിൽ യാത്ര ചെയ്യുകയായിരുന്ന പെൺകുട്ടിയെ പിന്തുടർന്ന് ബൈക്കിലെത്തിയ മോഷ്ടാക്കൾ താളിക്കുഴിയ […]
 • കെഎസ്എഫ്ഇയിൽ ചില പോരായ്മകള്‍ ഉണ്ട്,പരിശോധനയില്‍ അസ്വാഭാവികതയില്ല;റെയ്ഡിനെ ന്യായീകരിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രി
  തിരുവനന്തപുരം : കെ.എസ്.എഫ്.ഇയിലെ വിജിലൻസ് പരിശോധനയിൽ അസ്വാഭാവികയില്ലെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി. വിജിലൻസ് ഡയറക്ടറുടെ അനുമതിയോടെയാണ് തിരഞ്ഞെടുത്ത 40 ശാഖകളിൽ പരിശോധന നടത്തിയതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. വിജിലൻസിന് അവരുടേതായ പരിശോധനാ രീതികൾ ഉണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. വിജിലൻസ് പരിശോധനാ രീതികളെ കുറിച്ച് വിശദമായി പ്രതിപാദിച്ചുകൊണ്ടായിരുന്നു മിന്നൽ പരിശോധനയെ മുഖ്യമന്ത് […]

 • മലപ്പുറം സ്വദേശി സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ ഹൃദയാഘാതംമൂലം സൗദിയില്‍ മരണപെട്ടു November 30, 2020
  ഖുലൈസ് (സൗദി അറേബ്യ): മലപ്പുറം മേല്‍മുറി സ്വദേശി അനസ്(52) ഹൃദയഘാതം മൂലം തിങ്കളാഴ്ച സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ മരണപെട്ടു. മലപ്പുറം മേൽമുറി നാണത്ത് മുഹമ്മദ് എന്നവരുടെയും ഫാത്തിമ്മയുടെയും മകനാണ്. മൃതദേഹം മക്കയില്‍ മറവ് ചെയ്യാനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ഖുലൈസ് കെ എം സി സി യുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പുരോഗമിക്കുന്നതായി പ്രവർത്തകൻ ആരിഫ് കെ പി അറിയിച്ചു. ഭാര്യ: ജംഷീറ, മക്കള്‍: അജ്മല്‍, ഷില് […]
 • കേളി വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാരം കടമ്പൂരിൽ വെച്ച് കൈമാറി November 30, 2020
  റിയാദ് : റിയാദ് കേളി കലാസാംസ്കാരിക വേദി അംഗങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്കായി വർഷം തോറും വിതരണം ചെയ്തു വരുന്ന വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാര ദാനം (2019 – 20) കണ്ണൂർ കടമ്പൂരിൽ നടന്നു. പ്ലസ് ടൂ പരീക്ഷയിൽ ഉന്നത വിജയം നേടിയ കേളി ന്യൂ സനയ്യ ഏരിയ അംഗമായ ബാബു കുന്നുമ്മലിന്റെ മകൾ ബി.അതുല്യക്കാണ് പുരസ്‍കാരം കൈമാറിയത്. എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകളിൽ എല്ലാ വിഷയത്തിലും 90 ശതമാനത്തി […]
 • നഷ്ടങ്ങള്‍ കുറഞ്ഞു; തിരിച്ചുവരവിന്റെ പാതയില്‍ കുവൈറ്റിലെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖല November 30, 2020
  കുവൈറ്റ് സിറ്റി: കുവൈറ്റില്‍ ജീവിതവും സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും സാധാരണ നിലയിലേക്ക് തിരിച്ചുവന്ന് തുടങ്ങിയതോടെ സ്‌റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചില്‍ ലിസ്റ്റു ചെയ്തിട്ടുള്ള റിയല്‍ എസ്‌റ്റേറ്റ് കമ്പനികള്‍ ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ പകുതിയില്‍ സംഭവിച്ച വന്‍ നഷ്ടം നികത്താന്‍ തുടങ്ങി. ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തില്‍ (ജൂലൈ മുതല്‍ സെപ്തംബര്‍ വരെ) പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സാധാരണ നില […]
 • ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് “വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം November 30, 2020
  റിയാദ്: “ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് ” എന്ന ശീർഷകത്തിൽ ഇന്ത്യ ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം സംഘടിപ്പിക്കുന്ന വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം കുറിച്ചു. കാംപയിൻ്റെ ബ്രോഷർ പ്രകാശനം ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം പ്രസിഡൻ്റ് ഇൽയാസ് തിരൂർ നിർവഹിച്ചു. സെക്രട്ടറിമാരായ അൻസാർ ആലപ്പുഴ, സൈദലവി ചുള്ളിയൻ, കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ എന്നിവർ സന്നിഹിതരായിരുന്നു. ഫാസിസ്റ്റു ഭരണ കാ […]
 • അലിഫ് എക്സ്പോ – 20 ൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രൊജെക്ടുകൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നു November 30, 2020
  റിയാദ്: അലിഫ് ‌ഇന്റർനാഷണൽ സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ സംഘടിപ്പിച്ച വെർച്വൽ സയൻസ് എക്സ്പോ സമാപിച്ചു. വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ശാസ്ത്രാവബോധം വളർത്താനും ശാസ്ത്രവും സമൂഹവും എത്രത്തോളം പരസ്പര ബന്ധിതമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെടുത്താനും ഉദ്ദേശിച്ചായിരുന്നു എക്സ്പെരിമെന്റൽ എന്ന പേരിൽ എക്സ്പോ സംഘടിപ്പിച്ചത്. പതിനേഴായിരത്തിലധികം ആളുകൾ വീക്ഷിച്ച എക്സ്പോ തീർത്തും വ്യത്യസ്തമായ അനുഭവമായി. അലിഫ് എക […]

 • മലപ്പുറം സ്വദേശി സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ ഹൃദയാഘാതംമൂലം സൗദിയില്‍ മരണപെട്ടു November 30, 2020
  ഖുലൈസ് (സൗദി അറേബ്യ): മലപ്പുറം മേല്‍മുറി സ്വദേശി അനസ്(52) ഹൃദയഘാതം മൂലം തിങ്കളാഴ്ച സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ മരണപെട്ടു. മലപ്പുറം മേൽമുറി നാണത്ത് മുഹമ്മദ് എന്നവരുടെയും ഫാത്തിമ്മയുടെയും മകനാണ്. മൃതദേഹം മക്കയില്‍ മറവ് ചെയ്യാനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ഖുലൈസ് കെ എം സി സി യുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പുരോഗമിക്കുന്നതായി പ്രവർത്തകൻ ആരിഫ് കെ പി അറിയിച്ചു. ഭാര്യ: ജംഷീറ, മക്കള്‍: അജ്മല്‍, ഷില് […]
 • കേളി വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാരം കടമ്പൂരിൽ വെച്ച് കൈമാറി November 30, 2020
  റിയാദ് : റിയാദ് കേളി കലാസാംസ്കാരിക വേദി അംഗങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്കായി വർഷം തോറും വിതരണം ചെയ്തു വരുന്ന വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാര ദാനം (2019 – 20) കണ്ണൂർ കടമ്പൂരിൽ നടന്നു. പ്ലസ് ടൂ പരീക്ഷയിൽ ഉന്നത വിജയം നേടിയ കേളി ന്യൂ സനയ്യ ഏരിയ അംഗമായ ബാബു കുന്നുമ്മലിന്റെ മകൾ ബി.അതുല്യക്കാണ് പുരസ്‍കാരം കൈമാറിയത്. എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകളിൽ എല്ലാ വിഷയത്തിലും 90 ശതമാനത്തി […]
 • നഷ്ടങ്ങള്‍ കുറഞ്ഞു; തിരിച്ചുവരവിന്റെ പാതയില്‍ കുവൈറ്റിലെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖല November 30, 2020
  കുവൈറ്റ് സിറ്റി: കുവൈറ്റില്‍ ജീവിതവും സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും സാധാരണ നിലയിലേക്ക് തിരിച്ചുവന്ന് തുടങ്ങിയതോടെ സ്‌റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചില്‍ ലിസ്റ്റു ചെയ്തിട്ടുള്ള റിയല്‍ എസ്‌റ്റേറ്റ് കമ്പനികള്‍ ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ പകുതിയില്‍ സംഭവിച്ച വന്‍ നഷ്ടം നികത്താന്‍ തുടങ്ങി. ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തില്‍ (ജൂലൈ മുതല്‍ സെപ്തംബര്‍ വരെ) പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സാധാരണ നില […]
 • ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് “വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം November 30, 2020
  റിയാദ്: “ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് ” എന്ന ശീർഷകത്തിൽ ഇന്ത്യ ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം സംഘടിപ്പിക്കുന്ന വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം കുറിച്ചു. കാംപയിൻ്റെ ബ്രോഷർ പ്രകാശനം ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം പ്രസിഡൻ്റ് ഇൽയാസ് തിരൂർ നിർവഹിച്ചു. സെക്രട്ടറിമാരായ അൻസാർ ആലപ്പുഴ, സൈദലവി ചുള്ളിയൻ, കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ എന്നിവർ സന്നിഹിതരായിരുന്നു. ഫാസിസ്റ്റു ഭരണ കാ […]
 • അലിഫ് എക്സ്പോ – 20 ൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രൊജെക്ടുകൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നു November 30, 2020
  റിയാദ്: അലിഫ് ‌ഇന്റർനാഷണൽ സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ സംഘടിപ്പിച്ച വെർച്വൽ സയൻസ് എക്സ്പോ സമാപിച്ചു. വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ശാസ്ത്രാവബോധം വളർത്താനും ശാസ്ത്രവും സമൂഹവും എത്രത്തോളം പരസ്പര ബന്ധിതമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെടുത്താനും ഉദ്ദേശിച്ചായിരുന്നു എക്സ്പെരിമെന്റൽ എന്ന പേരിൽ എക്സ്പോ സംഘടിപ്പിച്ചത്. പതിനേഴായിരത്തിലധികം ആളുകൾ വീക്ഷിച്ച എക്സ്പോ തീർത്തും വ്യത്യസ്തമായ അനുഭവമായി. അലിഫ് എക […]