Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

Unable to display feed at this time.
 • കൊറോണ പ്രതിസന്ധി: നിങ്ങളുടെ ജോലി നഷ്ടപ്പെടുമോ? സ്വയം തയ്യാറാകേണ്ടത് എങ്ങനെ? April 5, 2020
  കൊവിഡ് 19 മഹാമാരിയുടെ വ്യാപനം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനായി രാജ്യത്തുടനീളം ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ലോക്ക്ഡൌൺ ബിസിനസുകളുടെ സാധാരണ പ്രവർത്തനങ്ങളെ കാര്യമായി തന്നെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ സാഹചര്യം ഇന്ത്യയിൽ മാത്രം ഒതുങ്ങുന്നില്ല. ലോക്ക്ഡൗൺ സാഹചര്യങ്ങളും യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങളും കാരണം വ്യവസായങ്ങൾ, പ്രത്യേകിച്ച് യാത്ര, ടൂറിസം തുടങ്ങിയ മേഖലകളെ ആഗോളതലത്തിൽ തന്നെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട് […]
 • ഇ‌എം‌ഐ മൊറട്ടോറിയം: തിരിച്ചടവ് രണ്ട് തവണ മുടങ്ങിയാൽ നിങ്ങളുടെ ഭവന വായ്പയ്ക്ക് എന്ത് സംഭവിക്കും? April 4, 2020
  വായ്പ തിരിച്ചടവിൽ വായ്പക്കാർക്ക് മൂന്ന് മാസത്തെ മൊറട്ടോറിയം നൽകാൻ റിസർവ് ബാങ്ക് അനുവദിച്ചതോടെ, പല ബാങ്കുകളും തങ്ങളുടെ വായ്പക്കാർക്ക് ആനുകൂല്യങ്ങൾ കൈമാറുമെന്ന് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ദുരിതാശ്വാസ പാക്കേജ് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വ്യക്തമായ ധാരണയില്ല. എന്നാൽ വായ്പ എടുത്തവർ അറിയേണ്ട പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം മൊറട്ടോറിയം ഒര […]
 • കൊറോണ കാലത്തെ പിഎഫ് അഡ്വാൻസ് പിൻവലിക്കൽ, നിങ്ങളുടെ മുഴുവൻ സംശയങ്ങൾക്കുമുള്ള ഉത്തരമിതാ.. April 4, 2020
  രാജ്യത്തെ കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപാനത്തെ തുടർന്ന് ലോക്ക് ഡൌൺ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ അനുഭവിക്കുന്ന ജീവനക്കാർക്ക് അവരുടെ ഇപിഎഫ് അക്കൌണ്ടിൽ നിന്ന് അഡ്വാൻസായി പണം പിൻവലിക്കാൻ ഇപിഎഫഒ നിയമത്തിൽ ഭേദഗതി വരുത്തിയിരുന്നു. ഇത് സംബന്ധിച്ച നിങ്ങളുടെ മുഴുവൻ സംശയങ്ങൾക്കമുള്ള ഉത്തരം ഇതാ..
 • സുകന്യ സമൃദ്ധി യോജനയിൽ പണം നിക്ഷേപിച്ചിട്ടുണ്ടോ? വരുമാനം 7.50 ലക്ഷം രൂപ കുറയും April 4, 2020
  ചെറുകിട സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളുടെ ഏപ്രിൽ-ജൂൺ പാദത്തിലെ പലിശ നിരക്ക് സർക്കാർ വെട്ടിക്കുറച്ചു. ഇതോടെ 8.4 ശതമാനമായിരുന്ന സുകന്യ സമൃദ്ധി പദ്ധതിയുടെ പലിശ നിരക്ക് 7.6 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ടിന്റെ (പിപിഎഫ്) പലിശ നിരക്ക് 7.9 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 7.1 ശതമാനമായും കുറഞ്ഞു. അതുപോലെ തന്നെ, സീനിയർ സിറ്റിസൺസ് സേവിംഗ്സ് സ്കീമിൽ വാർഷിക പലിശ നിരക്ക് 1.2 ശതമാനം കുറഞ […]
 • സ്വർണത്തിൽ കാശ് മുടക്കിയവർക്ക് സന്തോഷ വാർത്ത, സ്വർണം ഈ വർഷം നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കുന്നത് എങ്ങനെ? April 4, 2020
  കൊവിഡ് -19 മഹാമാരിയെ തുടർന്ന് 2020ൽ ലോക സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ മാന്ദ്യത്തിലേക്ക് വീഴുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാൽ ആഗോളതലത്തിൽ ഓഹരി വിപണികൾ തകർത്തു. ഇന്ത്യയിൽ, ബെഞ്ച്മാർക്ക് ഇക്വിറ്റി സൂചികയായ സെൻസെക്സ് ഈ വർഷം ഇതിനകം 31 ശതമാനത്തിലധികം ഇടിഞ്ഞു. ചിട്ടയായ നിക്ഷേപ പദ്ധതികളിലൂടെ കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷമായി ഇക്വിറ്റി മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളിൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നവർ ഇപ്പോൾ ഏകദേശം 10% വാർഷ […]
 • സാധാരണക്കാരനും ഒരു കോടി രൂപയുണ്ടാക്കാം വെറും 25 വർഷം കൊണ്ട്, സർക്കാർ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പ് April 4, 2020
  ചെറുകിട സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളുടെ പലിശ നിരക്ക് സർക്കാർ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കുത്തനെ വെട്ടിക്കുറച്ചിരുന്നു. പലിശനിരക്കിന്റെ സമീപകാല ഇടിവോടെ, ജനപ്രിയ നിക്ഷേപ മാർഗമായ പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ടിന് (പിപിഎഫ്) 7.1 ശതമാനം പലിശ നിരക്കാണ് ലഭിക്കുക. മുമ്പ് ലഭിച്ചിരുന്ന 7.9 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 80 ബേസിസ് പോയിൻറുകൾ കുറഞ്ഞു. അതുപോലെ, സീനിയർ സിറ്റിസൺസ് സേവിംഗ്സ് സ്കീമിൽ വാർഷിക പലിശ നിരക്ക് […]

 • ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില പകുതിയായി, പെട്രോളിനും ഡീസലിനും ഈ വർഷം കുറഞ്ഞത് വെറും 6 രൂപ April 7, 2020
  രാജ്യത്ത് പെട്രോൾ, ഡീസൽ വിലയിൽ ഇന്നും മാറ്റമില്ല. മാർച്ച് 16 ന് ശേഷം തുടർച്ചയായി 22 ദിവസമായി ഒരേ വിലയ്ക്കാണ് പെട്രോൾ, ഡീസൽ വിൽപ്പന നടക്കുന്നത്. സർക്കാർ ഇന്ധന ചില്ലറ വിൽപ്പനക്കാർ നിരക്ക് വർധിപ്പിച്ചിട്ടില്ല. അതേസമയം, പെട്രോൾ, ഡീസൽ വിലയിൽ ബെംഗളൂരു, മുംബൈ, കൊൽക്കത്ത എന്നിവിടങ്ങളിൽ വർധനയുണ്ടായി. ഈ നഗരങ്ങളെ മാറ്റിനിർത്തിയാൽ, പെട്രോൾ, ഡീസൽ വില ഈ വർഷം ഇതുവരെ ഒരു ലി […]
 • സ്വർണ വില ഒറ്റയടിയ്ക്ക് കൂടിയത് 2000 രൂപ, ഇന്ന് റെക്കോർഡ് വില April 7, 2020
  ഇന്ത്യയിൽ സ്വർണ്ണ വില ഇന്ന് 10 ഗ്രാമിന് 2,000 രൂപ ഉയർന്നു. ഇതോടെ ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് വിപണിയിൽ വില 10 ഗ്രാമിന് 45,724 രൂപയിലെത്തി. എം‌സി‌എക്‌സിൽ ജൂൺ ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് വില 3.5 ശതമാനം ഉയർന്ന് 45,269 രൂപയിലെത്തി. ആഗോള വിപണിയിലെ ഇന്നലെയുണ്ടായ നേട്ടത്തെ തുടർന്നാണ് ആഭ്യന്തര വിപണിയിൽ ഇന്ന് വില ഉയർന്നത്. ഇന്ത്യയിൽ ഇന്നലെ മഹാവീർ ജയന്തിയെ തുടർന്ന്
 • സെൻസെക്സിൽ 1,200 പോയിന്റ് നേട്ടത്തിൽ തുടക്കം, ആഗോള വിപണികളിലെ നേട്ടം ഗുണം ചെയ്തു April 7, 2020
  തിങ്കളാഴ്ച ആഗോള വിപണികളുലുണ്ടായ നേട്ടത്തിന് പിന്നാലെ നിഫ്റ്റിയും സെൻസെക്സും ഇന്ന് വ്യാപാരത്തിൽ കുതിച്ചുയർന്നു. ഇന്നലെ ഇന്ത്യൻ വിപണികൾക്ക് അവധിയായിരുന്നെങ്കിലും ഇന്ന് സെൻസെക്സ് 1248 പോയിൻറ് ഉയർന്നപ്പോൾ നിഫ്റ്റി വ്യാപാരത്തിൽ 344 പോയിന്റ് നേട്ടം കൈവരിച്ചു. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കൊറോണ വൈറസ് ഹോട്ട് സ്പോട്ടായ ന്യൂയോർക്കിൽ ദിവസേനയുള്ള മരണസംഖ്യയിൽ ഇടിവുണ്ടായതിനെത്ത […]
 • രാജ്യത്തെ പാവപ്പെട്ട ജനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന നല്‍കൂ, സര്‍ക്കാരിനോട് രഘുറാം രാജന്‍ April 6, 2020
  രാജ്യത്തെ പാവപ്പെട്ടവര്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ചെലവുകള്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന നല്‍കണമെന്ന് മോദി ഭരണകൂടത്തോട് മുന്‍ റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഗവര്‍ണര്‍ രഘുറാം രാജന്‍. കൂടാതെ, കൊവിഡ് 19 മഹാമാരി മൂലം രാജ്യത്ത് മോശം വായ്പകള്‍ ഉയരാന്‍ സാധ്യതയേറയാണെന്നും സര്‍ക്കാരിന് അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിലൂടെയാണ് കൊവിഡ് 19 പ്രതിസന്ധി ഇന്ത്യന്‍ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് ഏല്‍പ്പിച്ചേ […]
 • സാമ്പത്തിക വര്‍ഷവും കണക്കെടുപ്പ് വര്‍ഷവും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസമെന്ത്? April 6, 2020
  ഒരു കലണ്ടര്‍ വര്‍ഷത്തിന്റെ ഏപ്രില്‍ 1 മുതല്‍ അടുത്ത കലണ്ടര്‍ വര്‍ഷത്തിന്റെ മാര്‍ച്ച് 31 -ന് അവസാനിക്കുന്നതാണ് ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക വര്‍ഷം. സാമ്പത്തിക വര്‍ഷം നീട്ടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള ചില വ്യാജ വാര്‍ത്തകള്‍ തള്ളിക്കളഞ്ഞ് ഇക്കഴിഞ്ഞ മാര്‍ച്ച് 30 -ന് ധനമന്ത്രാലയം പ്രസ്താവന നടത്തിയിരുന്നു. ഇന്ത്യയില്‍ പരോക്ഷ നികുതി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തമുള് […]

 • ലോക്ക്ഡൌൺ സമയത്ത് ബില്ലുകളടയ്ക്കാൻ പുറത്തു പോകേണ്ട; വീട്ടിലിരുന്ന് ചെയ്യേണ്ടത് എന്ത്? April 7, 2020
  ലോക്ക്ഡൌൺ സമയത്ത് ഫോൺ ബില്ല് അല്ലെങ്കിൽ വൈദ്യുതി ബില്ലുകൾ എങ്ങനെ അടയ്ക്കുമെന്ന് ആണോ നിങ്ങൾ ചിന്തിക്കുന്നത്? കൊറോണ വൈറസ് മഹാമാരി മൂലം രാജ്യവ്യാപകമായി ലോക്ക്ഡൌൺ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ വീടുകളിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങുന്നതിന് ചില നിയന്ത്രണങ്ങളുണ്ട്. ബാങ്കുകളും മറ്റ് ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളും ഏതാനും ചില ജീവനക്കാരെ മാത്രം വച്ചാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത […]
 • കുടുംബശ്രീക്കാർക്ക് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ സഹായഹസ്തം വായ്പ; പലിശ നിരക്ക്, കാലാവധി കൂടുതൽ അറിയാം April 6, 2020
  കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധിയിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ കുടുംബശ്രീ വഴി 2000 കോടി രൂപയുടെ വായ്പാ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ സഹായഹസ്തം വായ്പാ പദ്ധതിയെന്ന പേരിലാണ് അയൽക്കൂട്ടങ്ങൾ വഴി പദ്ധതി നടപ്പാക്കുന്നത്. കൊവിഡ് 19 കാരണം അയൽക്കൂട്ട അംഗങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടായിട്ടുള്ള സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ട് പരിഹരിക്കാൻ ഒരോ അംഗത്തിനും കുറഞ്ഞത് 5000 രൂപ വായ്പ ലഭിക്കും […]
 • നിങ്ങളുടെ കൈയിലുള്ള കാർഡ് ഏതാണ്? എസ്ബിഐ ഉപഭോക്താക്കള്‍ തീർച്ചയായും അറിയണം ഇക്കാര്യങ്ങൾ April 6, 2020
  ദില്ലി: ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാണിജ്യ ബാങ്കായ എസ്ബിഐ തങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്കായി വിവിധ തരം ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഓരോ ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡിനും ധാരാളം ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. ഇതിന് പുറമേ വ്യത്യസ്ത തരത്തിലുള്ള ഇടപാടുകളും പിന്‍വലിക്കല്‍ പരിധികളും, നിരക്കുകളും ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഉപയോക്താക്കള്‍ ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഷോ […]
 • എന്താണ് ടാക്സ് സേവിംഗ് എഫ്ഡി? നിക്ഷേപം നടത്തേണ്ടത് എങ്ങനെ? April 5, 2020
  ടാക്സ് സേവിംഗ് ഫിക്‌സഡ് ഡെപ്പോസിറ്റ് (എഫ്ഡി) ഒരുതരം സ്ഥിര നിക്ഷേപമാണ്. ഇതിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് ഇന്ത്യൻ ഇൻ‌കം ടാക്സ് ആക്റ്റ്, 1961 ലെ സെക്ഷൻ 80 സി പ്രകാരം നികുതി കിഴിവ് ലഭിക്കും. ഏതൊരു നിക്ഷേപകനും പരമാവധി 1.5 ലക്ഷം രൂപ കിഴിവ് ക്ലെയിം ചെയ്യാൻ കഴിയും. 5 വർഷമാണ് ഈ നിക്ഷേപത്തിന്റെ കാലാവധി. ഈ നിക്ഷേപത്തിലൂടെ
 • എസ്ബിഐ സീനിയർ സിറ്റിസൺ സേവിംഗ്സ് സ്കീം: പലിശ നിരക്ക്, കാലാവധി, കൂടുതൽ അറിയാം April 5, 2020
  സീനിയർ സിറ്റിസൺസ് സേവിംഗ്സ് സ്കീം (എസ്‌സി‌എസ്എസ്) സർക്കാരിന് കീഴിലുള്ള ഒമ്പത് ചെറുകിട സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളിലൊന്നാണ്. മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കായി പ്രത്യേകമായുള്ള നിക്ഷേപ പദ്ധതിയാണിത്. മുതിർന്ന പൌരന്മാരുടെ സമ്പാദ്യത്തിന് ഉയർന്ന സുരക്ഷിതത്വം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പദ്ധതിയാണിത്. എസ്‌സി‌എസ്‌എസ് സർക്കാർ പിന്തുണയുള്ള പദ്ധതിയായതിനാൽ നിക്ഷേപകർ അവരുടെ നിക്ഷേപത്തെക്കുറിച്ച് വിഷമി […]
 • എന്താണ് ആരോഗ്യ സേതു ആപ്പ്? കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ ആപ്പിലൂടെ എങ്ങനെ അറിയാം? April 4, 2020
  ഇന്ത്യയിലെ കൊവിഡ് 19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 2,000 കവിഞ്ഞുവെന്നാണ് ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. രാജ്യത്ത് കൊവിഡ് 19 കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനാല്‍, വൈറസിനെ കുറിച്ചുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ ജനങ്ങളിലേക്കെത്തിക്കാന്‍ ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുകയാണ് സര്‍ക്കാരിപ്പോള്‍. കൊവിഡ് 19 -നുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍, ഉപദേശങ്ങള്‍ എന്നിവ ജനങ്ങ […]