Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

 

 • ഉത്സവകാല ഷോപ്പിംഗിന് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ആണോ ഉപയോഗിക്കുന്നത്? ഈ ടിപ്സ് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും October 21, 2020
  ഉത്സവ സീസണിലേക്കാണ് നമ്മള്‍ കടക്കുന്നത്. കൊവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളോടെയുളള ആഘോഷപരിപാടികള്‍ നാടെങ്ങും സജീവമാകും. ഉത്സവകാലം ആഘോഷങ്ങളുടേത് മാത്രമല്ല. അത് ഷോപ്പിംഗ് കാലം കൂടിയാണ്. വിവിധ ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ ഉത്സവ കാലങ്ങളില്‍ വമ്പന്‍ ഓഫറുകളുമായാണ് ഉപഭോക്താക്കളെ കാത്തിരിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഉത്സവ സീസണുകള്‍ ഷോപ്പിംഗിന് പറ്റിയ സമയമാണ്. കൊവിഡ് കാലം ആയതിനാല്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ വഴിയു […]
 • മാസം വെറും 200 രൂപ അടച്ച്, ദമ്പതികൾക്ക് വർഷം 72,000 രൂപ പെൻഷൻ നേടാം, അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങൾ October 20, 2020
  നരേന്ദ്ര മോദി സർക്കാർ കഴിഞ്ഞ വർഷം ആരംഭിച്ച ഈ സാമൂഹ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി പ്രകാരം, വിവാഹിതരായ ദമ്പതികൾക്ക് 30 വയസ് മുതൽ പ്രതിമാസം 100 രൂപ വീതം നിക്ഷേപിച്ച് 72,000 രൂപ പെൻഷൻ ഉറപ്പാക്കാം. പ്രധാൻ മന്ത്രി ശ്രാം യോഗി മന്ദൻ യോജന, വ്യാപാരികൾക്കും സ്വയംതൊഴിലാളികൾക്കുമുള്ള ദേശീയ പെൻഷൻ പദ്ധതി എന്നീ പദ്ധതികളാണ് സർക്കാർ കഴിഞ്ഞ പ്രഖ്യാപിച്ച
 • അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാൻ പണമില്ലേ? എസ്ബിഐയുടെ ഹോളിഡേ സേവിംഗ്‌സ് അക്കൗണ്ട് പാക്കേജുണ്ട് October 19, 2020
  അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാന്‍ താല്‍പര്യം ഇല്ലാത്തവരായി ആരും കാണില്ല. എന്നാല്‍ പലര്‍ക്കും പണം ഒരു തടസ്സമാകാറുണ്ട്. അത്തരക്കാര്‍ക്ക് സഹായവുമായി എത്തിയിരിക്കുകയാണ് സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ. കോംക്‌സ് ആന്‍ഡ് കിംഗ്‌സുമായി ചേര്‍ന്നാണ് എസ്ബിഐ ഹോളിഡേ സേവിംഗ്‌സ് അക്കൗണ്ട് പാക്കേജുകള്‍ ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്. കോക്‌സ് ആന്‍ഡ് കിംഗ്‌സിന്റെ വെബ് സൈറ്റില്‍ ചെന്നാല്‍ ഹോളിഡേ സേവി […]
 • സ്വർണം വാങ്ങി സൂക്ഷിച്ചവർക്ക് ടെൻഷൻ, സ്വർണ വില വരും ദിവസങ്ങളിൽ കൂടുമോ കുറയുമോ? October 19, 2020
  ഈ വർഷം ഓഗസ്റ്റിൽ എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന നിരക്കുകളിൽ എത്തിയ സ്വർണ വില ഇപ്പോൾ കുറഞ്ഞു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. നവംബറിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പ് പ്രഖ്യാപിച്ച യുഎസ് ഉത്തേജക പ്രതീക്ഷകൾ ക്ഷയിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കെ, സ്വർണ്ണ വില കണക്കാക്കുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര വിപണികളിൽ ഡോളർ ശക്തിപ്പെട്ടു. അന്താരാഷ്ട്ര വിപണികളിൽ ഔൺസിന് 2000 ഡോളർ വരെ ഉയർന്ന സ്വർണ വില ഇപ്പോൾ ഔൺസിന് 1850 ഡോളർ മുതൽ 1890 ഡോ […]
 • എങ്ങനെ ആദായനികുതി റിട്ടേൺ സ്വയം ഫയൽ ചെയ്യാം? October 19, 2020
  2019-20 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ ടാക്സ് റിട്ടേൺ സമർപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള അവസാന തീയതി 2020 നവംബർ 30 വരെ നീട്ടിയതായി ആദായനികുതി വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. പ്രതിവർഷം 2.5 ലക്ഷം രൂപയിൽ കൂടുതൽ വരുമാനം നേടുന്ന എല്ലാ പൗന്മാരും ആദായനികുതി റിട്ടേൺ (ഐടിആർ) സമർപ്പിക്കാൻ സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. കോവിഡ്-19 പാൻഡെമിക്കിന്റെ ഈ സമർദ്ദകരമായ സമയങ്ങളിൽ നികുതിദായകർക്ക് ആശ്വാസം നൽകുന്നതിന് എല്ലാ […]
 • പ്രായമായ നിങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കൾക്ക് ഉയർന്ന വരുമാനം നേടാൻ ഈ വഴികൾ പറഞ്ഞു കൊടുക്കൂ October 19, 2020
  പ്രായമായവർ കൂടുതലും ബാങ്ക് ഫിക്‌സഡ് ഡെപ്പോസിറ്റുകളിാണ് (എഫ്ഡി) പണം നിക്ഷേപിക്കുന്നത്. പതിവ് വരുമാനം ആവശ്യമുള്ളതിനാൽ വിരമിച്ചതിന് ശേഷം സ്ഥിര വരുമാനം നേടാനാണ് ഈ വഴി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, എഫ്ഡി നിരക്ക് കുറയുന്നത് അവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പ്രശ്നമായിത്തീർന്നു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടെ എഫ്ഡിയിൽ നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുള്ളവരുടെ പ്രതിമാ […]

 • കേരളത്തിൽ സ്വർണ വില ഇന്നും ഉയർന്നു, ഇന്നത്തെ സ്വർണ നിരക്ക് അറിയാം October 22, 2020
  കേരളത്തിൽ സ്വർണ വിലയിൽ ഇന്നും വർദ്ധനവ്. പവന് 120 രൂപ ഉയർന്ന് 37760 രൂപയാണ് ഇന്നത്തെ നിരക്ക്. ഗ്രാമിന് 4720 രൂപയാണ് വില. ഒക്ടോബറില്‍ പവന് 37,800 രൂപ വരെ സ്വര്‍ണവില ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 10, 11, 12, 13 തീയതികളിലായിരുന്നു ഇത്. എന്നാല്‍ പിന്നീട് വില കുത്തനെ കുറയുകയായിരുന്നു. ഒക്ടോബറിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ സ്വർണ വില
 • ഇന്ത്യൻ സൂചികകളിൽ തുടക്കം നഷ്ടത്തിൽ, ബ്രിട്ടാനിയയ്ക്ക് ഇന്ന് നേട്ടം October 22, 2020
  ഇന്ത്യൻ സൂചികകൾ ഇന്ന് നഷ്ടത്തിൽ വ്യാപാരം ആരംഭിച്ചു. രാവിലെ 09:16ന് സെൻസെക്സ് 71.54 പോയിൻറ് അഥവാ 0.18% ഇടിഞ്ഞ് 40635.77 ൽ എത്തി, നിഫ്റ്റി 25.50 പോയിൻറ് അഥവാ 0.21% നഷ്ടത്തിൽ 11912.20 ൽ എത്തി. ഏകദേശം 492 ഓഹരികൾ രാവിലെ മുന്നേറിയപ്പോൾ 443 ഓഹരികൾ ഇടിഞ്ഞു, 39 ഓഹരികൾ മാറ്റമില്ലാതെ തുടർന്നു. ടെക്ക് മഹീന്ദ്ര, എച്ച്സിഎൽ
 • ഉള്ളി ഇറക്കുമതി മാനദണ്ഡങ്ങളിൽ സർക്കാർ ഇളവ് നൽകി, വില കുതിച്ചുയരുന്നു October 22, 2020
  ഉള്ളി വില ഉയരുന്നതിനിടയിലും, ബീഹാർ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കണക്കിലെടുത്തും ഡിസംബർ 15 വരെ കേന്ദ്രം ഉള്ളി, സവാള ഇറക്കുമതി മാനദണ്ഡങ്ങളിൽ ഇളവ് വരുത്തി. വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലെ ഇന്ത്യൻ ഹൈക്കമ്മീഷണർമാരോട് ഇന്ത്യയിലേയ്ക്കുള്ള ഇറക്കുമതി സുഗമമാക്കുന്നതിന് അവിടത്തെ വ്യാപാരികളുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഉടൻ എത്തിച്ചേരാൻ സാധ്യതയുള്ള ഖാരിഫ് ഉള്ളി, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന വിലയ്ക്ക […]
 • ഇന്ത്യയിൽ എല്ലായിടത്തും ഇനി സ്വർണത്തിന് ഒരേ വില, മലബാർ ഗോൾഡ് ആൻഡ് ഡയമണ്ട്സിന്റെ പുതിയ പദ്ധതി October 22, 2020
  സ്വർണ്ണ, വജ്ര ആഭരണ റീട്ടെയിൽ ശൃംഖലയായ മലബാർ ഗോൾഡ് ആൻഡ് ഡയമണ്ട്സ് 'വൺ ഇന്ത്യ വൺ ഗോൾഡ് റേറ്റ്' ആരംഭിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. രാജ്യത്തെ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും 100 ശതമാനം ബി‌ഐ‌എസ് ഹാൾമാർക്ക് സ്വർണ്ണത്തിന് ഏകീകൃത സ്വർണ്ണ നിരക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പദ്ധതിയാണ് മലബാർ ഗോൾഡ് ആൻഡ് ഡയമണ്ട്സ് ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയ്ക്കാർ സ്വർണം ഉപേക്ഷിക്കുന്നു, വാങ്ങാൻ […]
 • യുപിഐ ഇടപാടില്‍ ഒക്ടോബറില്‍ വന്‍ വളര്‍ച്ചയെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്; ആകെ മൂല്യം 19.19 ബില്യൺ രൂപ October 21, 2020
  ദില്ലി: കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ച്ചക്കുള്ളില്‍ യൂണിഫൈഡ് പേയ്മെന്റ് ഇന്റർഫേസ് (യുപിഐ) അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പേയ്മെന്റുകളുടെ എണ്ണത്തിന് ‍ വന്‍തോതിലുള്ള വര്‍ധനവെന്ന് ആര്‍ബിഐയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഒക്ടോബര്‍ മാസം യുപിഐ പേയ്മെന്‍റുകളുടെ എണ്ണം 1.01 ബില്യണ് മുകളിലെത്തി. തുടർച്ചയായ 10% വർധനയാണ് യുപിഐ ഇടപാടുകളിൽ ഉണ്ടായത്. ഒക്ടോബര്‍ ഒന്നു മുതല്‍ 15 വരെയുള്ള കണക്കുകളാണ് ആര്‍ബിഐയുടെ റി […]

 • അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ നികുതി ലാഭിക്കുന്ന സ്ഥിരനിക്ഷേപം; അറിയണം ഈ കാര്യങ്ങൾ October 18, 2020
  ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ടതും അപകടസാധ്യതയില്ലാതെ നിക്ഷേപിക്കുന്നതുമായ സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളിലൊന്നാണ് സ്ഥിര നിക്ഷേപങ്ങള്‍. ആദായനികുതി നിയമത്തിലെ വകുപ്പ് 80 സി പ്രകാരമുള്ള നികുതി ലാഭിക്കൽ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ നേടുന്നതിന്, മെച്ചപ്പെട്ട വരുമാനമുള്ള പിപിഎഫ്, ഇഎൽഎസ്എസ്, യുലിപ്, എൻ‌പി‌എസ് പോലുള്ള മറ്റ് ഉപകരണങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് നികുതി ലാഭിക്കുന്ന സ്ഥിര നിക്ഷേപമാണ് പലരും ഇ […]
 • പാൻ കാർഡ് എടുക്കാൻ മറന്നോ? ഓൺലൈനിൽ പാൻ കാർഡ് എങ്ങനെ കണ്ടെത്താം? October 18, 2020
  പാൻ കാർഡ് രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട സാമ്പത്തിക, തിരിച്ചറിയൽ രേഖകളിൽ ഒന്നാണ്. ഇതിൽ 10 അക്ക യുണീക്ക് ആൽഫാന്യൂമെറിക് കോഡ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. തിരിച്ചറിയൽ രേഖയായി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന പാൻ കാർഡ് സാമ്പത്തിക ഇടപാടുകൾക്കും ആദായനികുതി റിട്ടേൺ സമർപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു പ്രധാന രേഖ കൂടിയാണ്. പാൻ കാർഡ് നഷ്‌ടപ്പെടുന്നത് അങ്ങേയറ്റം നിങ്ങൾക്ക് പല വിധ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾക്കും കാ […]
 • ജനുവരി 1 മുതൽ നിർബന്ധം; സരൾ ജീവൻ ബീമ ഇൻഷുറൻസിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങൾ October 18, 2020
  എല്ലാ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികളും 2021 ജനുവരി 1 മുതൽ 'സരൾ ജീവൻ ബീമ' എന്ന സ്റ്റാൻഡേർഡ് വ്യക്തിഗത ടേം ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് പോളിസി നിർബന്ധമായും പുറത്തിറക്കണം. ഐ‌ആർ‌ഡി‌എഐ ആണ് ഇക്കാര്യം ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികളെ അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്. വ്യത്യസ്ത നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളുമുള്ള നിരവധി ടേം ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ വിപണിയിൽ ഉണ്ട്. എന്നാൽ സരൾ ജീവൻ ബീമ ഒരു സ്റ്റാൻ‌ഡേർഡ്, വ്യക്തിഗത ലൈഫ് ഇൻ‌ഷു […]
 • സ്ഥിര നിക്ഷേപ പലിശയ്ക്ക് കൂടുതല്‍ നികുതി അടക്കേണ്ടി വരുന്നുണ്ടോ? ഇതാ ചില പരിഹാര മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ October 17, 2020
  ദില്ലി: സ്ഥിര നിക്ഷേപത്തിന്‍ മേലുള്ള പലിശക്ക് വളരെ ഉയര്‍ന്ന നികുതിയാണ് ഇടാക്കാറുള്ളത്. സ്ഥിര നിക്ഷേപങ്ങളിൽ നിന്ന് നേടിയ പലിശ മൊത്തം വരുമാനത്തിലേക്ക് ചേർത്താണ് നികുതി നിരക്ക് കണക്കാക്കാറുള്ളത്. നിങ്ങൾ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നികുതി പരിധിയിലാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പോസ്റ്റ് ടാക്സ് റിട്ടേണുകൾ ഗണ്യമായി കുറയുന്ന സ്ഥിതിയുണ്ടാകും. ഒരു ബാങ്ക് 6 ശതമാനം പലിശനിരക്ക് നൽകുന്നുവെന്ന് ക […]
 • മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്ക് പ്രത്യേക ആദായനികുതി ആനുകുല്യങ്ങൾ; അറിയാം കൂടുതൽ വിശദാംശങ്ങൾ October 17, 2020
  ഇന്ത്യയുടെ ആദായനികുതി നിയമം രാജ്യത്തെ മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കും വളരെ മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കും പ്രത്യേക ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുന്നു. 60 വയസ്സിനും 80 വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള ഒരാളെ 'മുതിർന്ന പൗരൻ' എന്നും 80 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള വ്യക്തിയെ 'വളരെ മുതിർന്ന പൗരൻ' എന്നും വിളിക്കുന്നു. മെഡിക്കൽ ചെലവുകളും നിക്ഷേപങ്ങളിൽ നിന്ന് നേടിയ പലിശയും കണക്കിലെടുത്ത് രാജ […]
 • യുഎഎൻ ഓർക്കുന്നില്ലേ? എങ്കിൽ എങ്ങനെ ഇപിഎഫ് ബാലൻസ് പരിശോധിക്കാം? October 16, 2020
  യൂണിവേഴ്സൽ അക്കൌണ്ട് നമ്പർ (യു‌എ‌എൻ) ഉപയോഗിച്ച് എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡൻറ് ഫണ്ട് (ഇപിഎഫ്) ബാലൻസ് പരിശോധിക്കാൻ എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് ഓർഗനൈസേഷൻ (ഇപിഎഫ്ഒ) വരിക്കാരെ അനുവദിക്കും. ഉമാംഗ് അപ്ലിക്കേഷനും ഇപിഎഫ്ഒ പോർട്ടലും ഉപയോഗിച്ച്, ഓൺലൈനിൽ ഇപിഎഫ് ബാലൻസ് പരിശോധിക്കുന്നത് ഇപ്പോൾ വളരെ എളുപ്പമാണ്. നിങ്ങളുടെ ബാലൻസ് അറിയാൻ നിങ്ങൾക്ക് ഇപിഎഫ്ഒ എസ്എംഎസ് സേവനവും ഉപയോഗിക്ക […]