Health News- Malayalam- ആരോഗ്യ വാർത്തകൾ

 • സൈനസൈറ്റിസ് പരിഹാരം പെട്ടെന്നാണ് November 30, 2020
  ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ചെറിയ ഒരു ജലദോഷം പോലും നിങ്ങളില്‍ വളരെയധികം സമ്മര്‍ദ്ദം ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ്. എന്താണ് ഇതിന് പരിഹാരം എന്നുള്ളത് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട ഒന്നാണ്. അതിലുപരി സൈനസൈറ്റിസ് എന്ന അവസ്ഥയാണ് ഇതിന് പിന്നില്‍ എന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അത് തിരിച്ചറിഞ്ഞ് പരിഹാരം കാണുന്നതിനാണ് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്. നമുക്കെല്ലാവര്‍ക്കും ജീവിതത്തില്‍ ഒരിക്കലെങ്കിലും സൈനസൈറ്റിസ് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന് […]
 • കൊവിഡ്; അവഗണിക്കുന്ന ലക്ഷണങ്ങള്‍ മരണകാരണം November 30, 2020
  കൊവിഡിനൊപ്പം ജീവിക്കുന്നതിന് വവേണ്ടിയാണ് നാം ശ്രമിച്ച് കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. കൊവിഡ് ലക്ഷണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവുമ്പോള്‍ അതിന് അവഗണിക്കുന്നതിന് പലരും ശ്രമിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ ഈ അവസ്ഥയില്‍ ഇത്തരം അവഗണിക്കുന്ന ലക്ഷണങ്ങളാണ് പലപ്പോഴും മരണകാരണവും ഗുരുതരമായും മാറുന്നത്. കൊവിഡ് ലക്ഷണങ്ങള്‍ എന്ന് തിരിച്ചറിയാന്‍ പറ്റാത്തതും വളരെയധികം വെല്ലുവിളികള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. പലപ്പോഴും ആദ് […]
 • പാന്‍ക്രിയാറ്റിക് കാന്‍സര്‍ വരുന്നത് ആര്‍ക്ക്? November 28, 2020
  കാന്‍സര്‍ ഏതു തരത്തിലുള്ളതാണെങ്കിലും ശരീരത്തിന് നല്‍കുന്ന പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ ചെറുതല്ല. പലപ്പോഴും കാന്‍സറിനെ വഷളാക്കുന്നത് ആരംഭത്തില്‍ തിരിച്ചറിയാനാകാതെ വരുന്നതിനാലാണ്. അതുപോലെ തന്നെ, കാന്‍സര്‍ വരാനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന എന്തും ശരീരത്തിന് അപകടസാധ്യത ഘടകമാണ്. നിങ്ങളുടെ ചില മോശം ശീലങ്ങള്‍ കാന്‍സര്‍ വരാനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. ഈ ലേഖനത്തില്‍, പാന്‍ക […]
 • കരളിനെ സൂക്ഷിച്ചില്ലെങ്കില്‍ മരണമടുത്താണ് November 27, 2020
  കരളിനെ ബാധിക്കുന്ന രോഗങ്ങള്‍ നിരവധിയാണ്. അതില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് ലിവര്‍ സിറോസിസ്, ഫാറ്റി ലിവര്‍ മറ്റ് കരള്‍ രോഗങ്ങള്‍. ഇവയെല്ലാം പലപ്പോഴും നിങ്ങളുടെ അനാരോഗ്യത്തിനും മരണത്തിനും വരെ കാരണമാകുന്ന അവസ്ഥയിലേക്ക് കാര്യങ്ങളെ എത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഫാറ്റി ലിവര്‍ ആണ് പലപ്പോഴും നിങ്ങളെ ഭയപ്പെടുത്തുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാന പ്രശ്‌നങ്ങള്‍. ഇതിനെ ഹെപ്പാറ്റിക് സ്റ്റീറ്റോസിസ് എന്നും […]
 • ന്യൂഡില്‍സ് സ്ഥിരമാക്കുന്നവര്‍ ആയുസ്സ് ഭയക്കണം November 27, 2020
  ഇന്നത്തെ കാലത്ത് പലരും എളുപ്പപ്പണി എന്ന് കരുതി തയ്യാറാക്കുന്ന ഒന്നാണ് ന്യൂഡില്‍സ്. എന്നാല്‍ ന്യൂഡില്‍സ് തയ്യാറാക്കാന്‍ എളുപ്പമെന്ന് കരുതി അത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് നല്‍കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്കറിയാമോ? ആരോഗ്യത്തിന് വെല്ലുവിളി ഉണ്ടാക്കുന്ന ഇത്തരം അവസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് വേണ്ടി എന്തൊക്കെ കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കണം എന്ന് നമുക്ക് നോ […]

 

 

 • മലപ്പുറം സ്വദേശി സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ ഹൃദയാഘാതംമൂലം സൗദിയില്‍ മരണപെട്ടു November 30, 2020
  ഖുലൈസ് (സൗദി അറേബ്യ): മലപ്പുറം മേല്‍മുറി സ്വദേശി അനസ്(52) ഹൃദയഘാതം മൂലം തിങ്കളാഴ്ച സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ മരണപെട്ടു. മലപ്പുറം മേൽമുറി നാണത്ത് മുഹമ്മദ് എന്നവരുടെയും ഫാത്തിമ്മയുടെയും മകനാണ്. മൃതദേഹം മക്കയില്‍ മറവ് ചെയ്യാനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ഖുലൈസ് കെ എം സി സി യുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പുരോഗമിക്കുന്നതായി പ്രവർത്തകൻ ആരിഫ് കെ പി അറിയിച്ചു. ഭാര്യ: ജംഷീറ, മക്കള്‍: അജ്മല്‍, ഷില് […]
 • കേളി വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാരം കടമ്പൂരിൽ വെച്ച് കൈമാറി November 30, 2020
  റിയാദ് : റിയാദ് കേളി കലാസാംസ്കാരിക വേദി അംഗങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്കായി വർഷം തോറും വിതരണം ചെയ്തു വരുന്ന വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാര ദാനം (2019 – 20) കണ്ണൂർ കടമ്പൂരിൽ നടന്നു. പ്ലസ് ടൂ പരീക്ഷയിൽ ഉന്നത വിജയം നേടിയ കേളി ന്യൂ സനയ്യ ഏരിയ അംഗമായ ബാബു കുന്നുമ്മലിന്റെ മകൾ ബി.അതുല്യക്കാണ് പുരസ്‍കാരം കൈമാറിയത്. എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകളിൽ എല്ലാ വിഷയത്തിലും 90 ശതമാനത്തി […]
 • നഷ്ടങ്ങള്‍ കുറഞ്ഞു; തിരിച്ചുവരവിന്റെ പാതയില്‍ കുവൈറ്റിലെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖല November 30, 2020
  കുവൈറ്റ് സിറ്റി: കുവൈറ്റില്‍ ജീവിതവും സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും സാധാരണ നിലയിലേക്ക് തിരിച്ചുവന്ന് തുടങ്ങിയതോടെ സ്‌റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചില്‍ ലിസ്റ്റു ചെയ്തിട്ടുള്ള റിയല്‍ എസ്‌റ്റേറ്റ് കമ്പനികള്‍ ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ പകുതിയില്‍ സംഭവിച്ച വന്‍ നഷ്ടം നികത്താന്‍ തുടങ്ങി. ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തില്‍ (ജൂലൈ മുതല്‍ സെപ്തംബര്‍ വരെ) പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സാധാരണ നില […]
 • ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് “വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം November 30, 2020
  റിയാദ്: “ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് ” എന്ന ശീർഷകത്തിൽ ഇന്ത്യ ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം സംഘടിപ്പിക്കുന്ന വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം കുറിച്ചു. കാംപയിൻ്റെ ബ്രോഷർ പ്രകാശനം ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം പ്രസിഡൻ്റ് ഇൽയാസ് തിരൂർ നിർവഹിച്ചു. സെക്രട്ടറിമാരായ അൻസാർ ആലപ്പുഴ, സൈദലവി ചുള്ളിയൻ, കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ എന്നിവർ സന്നിഹിതരായിരുന്നു. ഫാസിസ്റ്റു ഭരണ കാ […]
 • അലിഫ് എക്സ്പോ – 20 ൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രൊജെക്ടുകൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നു November 30, 2020
  റിയാദ്: അലിഫ് ‌ഇന്റർനാഷണൽ സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ സംഘടിപ്പിച്ച വെർച്വൽ സയൻസ് എക്സ്പോ സമാപിച്ചു. വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ശാസ്ത്രാവബോധം വളർത്താനും ശാസ്ത്രവും സമൂഹവും എത്രത്തോളം പരസ്പര ബന്ധിതമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെടുത്താനും ഉദ്ദേശിച്ചായിരുന്നു എക്സ്പെരിമെന്റൽ എന്ന പേരിൽ എക്സ്പോ സംഘടിപ്പിച്ചത്. പതിനേഴായിരത്തിലധികം ആളുകൾ വീക്ഷിച്ച എക്സ്പോ തീർത്തും വ്യത്യസ്തമായ അനുഭവമായി. അലിഫ് എക […]

 

 

 

 • മലപ്പുറം സ്വദേശി സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ ഹൃദയാഘാതംമൂലം സൗദിയില്‍ മരണപെട്ടു November 30, 2020
  ഖുലൈസ് (സൗദി അറേബ്യ): മലപ്പുറം മേല്‍മുറി സ്വദേശി അനസ്(52) ഹൃദയഘാതം മൂലം തിങ്കളാഴ്ച സൗദിയിലെ ഖുലൈസിൽ മരണപെട്ടു. മലപ്പുറം മേൽമുറി നാണത്ത് മുഹമ്മദ് എന്നവരുടെയും ഫാത്തിമ്മയുടെയും മകനാണ്. മൃതദേഹം മക്കയില്‍ മറവ് ചെയ്യാനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ഖുലൈസ് കെ എം സി സി യുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പുരോഗമിക്കുന്നതായി പ്രവർത്തകൻ ആരിഫ് കെ പി അറിയിച്ചു. ഭാര്യ: ജംഷീറ, മക്കള്‍: അജ്മല്‍, ഷില് […]
 • കേളി വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാരം കടമ്പൂരിൽ വെച്ച് കൈമാറി November 30, 2020
  റിയാദ് : റിയാദ് കേളി കലാസാംസ്കാരിക വേദി അംഗങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്കായി വർഷം തോറും വിതരണം ചെയ്തു വരുന്ന വിദ്യാഭ്യാസ മേന്മാ പുരസ്കാര ദാനം (2019 – 20) കണ്ണൂർ കടമ്പൂരിൽ നടന്നു. പ്ലസ് ടൂ പരീക്ഷയിൽ ഉന്നത വിജയം നേടിയ കേളി ന്യൂ സനയ്യ ഏരിയ അംഗമായ ബാബു കുന്നുമ്മലിന്റെ മകൾ ബി.അതുല്യക്കാണ് പുരസ്‍കാരം കൈമാറിയത്. എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകളിൽ എല്ലാ വിഷയത്തിലും 90 ശതമാനത്തി […]
 • നഷ്ടങ്ങള്‍ കുറഞ്ഞു; തിരിച്ചുവരവിന്റെ പാതയില്‍ കുവൈറ്റിലെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖല November 30, 2020
  കുവൈറ്റ് സിറ്റി: കുവൈറ്റില്‍ ജീവിതവും സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും സാധാരണ നിലയിലേക്ക് തിരിച്ചുവന്ന് തുടങ്ങിയതോടെ സ്‌റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചില്‍ ലിസ്റ്റു ചെയ്തിട്ടുള്ള റിയല്‍ എസ്‌റ്റേറ്റ് കമ്പനികള്‍ ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ പകുതിയില്‍ സംഭവിച്ച വന്‍ നഷ്ടം നികത്താന്‍ തുടങ്ങി. ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തില്‍ (ജൂലൈ മുതല്‍ സെപ്തംബര്‍ വരെ) പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സാധാരണ നില […]
 • ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് “വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം November 30, 2020
  റിയാദ്: “ബാബരിയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ്, ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുപ്പ് ” എന്ന ശീർഷകത്തിൽ ഇന്ത്യ ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം സംഘടിപ്പിക്കുന്ന വർഗീയ വിരുദ്ധ കാംപയിന് റിയാദിൽ തുടക്കം കുറിച്ചു. കാംപയിൻ്റെ ബ്രോഷർ പ്രകാശനം ഫ്രറ്റേണിറ്റി ഫോറം പ്രസിഡൻ്റ് ഇൽയാസ് തിരൂർ നിർവഹിച്ചു. സെക്രട്ടറിമാരായ അൻസാർ ആലപ്പുഴ, സൈദലവി ചുള്ളിയൻ, കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ എന്നിവർ സന്നിഹിതരായിരുന്നു. ഫാസിസ്റ്റു ഭരണ കാ […]
 • അലിഫ് എക്സ്പോ – 20 ൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രൊജെക്ടുകൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നു November 30, 2020
  റിയാദ്: അലിഫ് ‌ഇന്റർനാഷണൽ സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ സംഘടിപ്പിച്ച വെർച്വൽ സയൻസ് എക്സ്പോ സമാപിച്ചു. വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ശാസ്ത്രാവബോധം വളർത്താനും ശാസ്ത്രവും സമൂഹവും എത്രത്തോളം പരസ്പര ബന്ധിതമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെടുത്താനും ഉദ്ദേശിച്ചായിരുന്നു എക്സ്പെരിമെന്റൽ എന്ന പേരിൽ എക്സ്പോ സംഘടിപ്പിച്ചത്. പതിനേഴായിരത്തിലധികം ആളുകൾ വീക്ഷിച്ച എക്സ്പോ തീർത്തും വ്യത്യസ്തമായ അനുഭവമായി. അലിഫ് എക […]